ดูหนึ่งข้อความ
Old 10 มีนาคม 2012, 13:25
PP_nine's Avatar
PP_nine PP_nine ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

PP_nine is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ polsk133 View Post
ขอบคุณมากครับ. 19นี้เข้าค่ายแล้ว
สอบเต็ม250ต้องได้กี่คะแนนหรอครับถึงติด
แล้วควรลงหนักวิชาไหน
ขอบคุณครับ
ถ้าจะติดค่าย 3 ก็ประมาณ 120+ ได้ครับ แต่เอาชัวร์ๆคือ 150+ โดยปกติทุกปี เผื่อปีนี้เด็กเก่งเยอะ

วิชาที่ควรลงหนักคือทฤษฏีจำนวนกับ FE เพราะเป็นวิชาที่ฉุดได้ดีที่สุด

ทฤษฎีจำนวนอาจารย์มักจะออกแนวพิสูจน์ทฤษฎีบทข้อนึงเป็นประจำ ซึ่งถ้าอ่านเข้าใจอย่างถ่องแท้แล้วก็ไม่น่าห่วงอะไรมาก

แต่ก็ชอบออกคำนวณอยู่บ้าง ซึ่งแต่ละข้อตัวเลขก็ใช่จะทำเสร็จเร็ว

ส่วน FE พี่ไม่แน่ใจว่าอาจารย์คนใหม่เค้ามาประมาณไหน เพราะเคยเจอไม่กี่ครั้งเอง

ล่าสุดอาจารย์ก็เล่นเอา FE ซะหนักหนาสาหัสในค่าย 3 ปี 54 มาแล้ว (ข้อนั้นคำตอบเละมาก แต่วิธีทำก็สวยมาก และเป็นโจทย์คลาสสิกระดับหนึ่ง)

10 มีนาคม 2012 22:06 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 2 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ PP_nine
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้