ดูหนึ่งข้อความ
Old 26 กรกฎาคม 2013, 18:08
krutuay's Avatar
krutuay krutuay ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

krutuay is on a distinguished road

ขอบคุณพี่กอน ที่เข้ามาตอบครับ
คือมีโอกาสสอนพิเศษเด็กแถวบ้าน(จะว่าสอนพิเศษก็คงไม่เชิง) แล้วเหมือนกับเด็กเขาไม่มีความรู้ ไม่มีพื้นฐานเลยนะครับ
ทั้งที่เป็นความรู้ระดับชั้น ม.ต้น (เด็กอยู่ ม.3) ก็เลยอยากจะปูพื้นเขาให้แน่นๆ
แต่พอเจอแบบนี้ผมกลับรู้สึกไม่มั่นใจตัวเองขึ้นมา ก็เลยอยากถือโอกาสนี้ฟื้นความรู้ และพัฒนาความรู้ตนเองไปด้วยครับ