ดูหนึ่งข้อความ
Old 13 ตุลาคม 2010, 07:35
T-kung's Avatar
T-kung T-kung ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

T-kung is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ หยินหยาง View Post
แสดงว่าคุณ nongtum ยังไม่เข้าใจ คำว่า เกษียรณ นั้นเป็นภาษาโบราณชั้นสูงของภาษาอาลีบาๆ มักไม่ค่อยพบในหนังสือทั่วไป มีใช้กันน้อย มักพบว่ามีการใช้ในกลุ่มคนที่สีข้างหนา คำนี้ แปลว่า นมหมดอายุ ครับ ใช้หลักของสมาส ชน สนธิ เชื่อมครับ

พอดีพิมพ์ช่วงดึกเป็นช่วงอันตรายไม่ได้ตรวจทานก่อน เพราะ ร กับ ณ อยู่ปุ่มเดียวกัน shift ไม่ทันครับ ขอบคุณครับ

อ่านตรงอาลีบาๆเกือบเชื่อมาเข้าใจตรงบรรทัดสอง