ดูหนึ่งข้อความ
Old 01 มิถุนายน 2008, 21:51
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ nooonuii View Post
โอยตายแล้ว ขออภัยครับ ผมใช้ลักษณะนามผิด แก้โจทย์ให้แล้วครับหวังว่าคงจะชัดขึ้น
ถ้าเปลี่ยนโจทย์ตามที่ว่าก็ขอลองตอบใหม่ว่า
ให้หยิบส้มออกมาจากกล่อง 4 ผล และให้คน 4 คน คนละผล ส่วนคนที่ 5 ก็ให้ไปทั้งกล่องที่มีส้มเหลืออยู่ 1ผลในกล่องครับ ซึ่งก็น่าจะเป็นไปตามที่โจทย์กำหนด ว่าแต่ละคนได้คนละผลและมีอีก 1ผลยังเหลืออยู่ในกล่องครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้