ดูหนึ่งข้อความ
Old 25 พฤษภาคม 2010, 20:16
sniper16's Avatar
sniper16 sniper16 ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

sniper16 is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ sniper16 View Post
ต้นไม่ สังเคราะห์ด้วยแสง ก็ต่อเมื่อ มี องค์ประกอบครบทั้งหมด ซึ่งโดยที่สังเคราะห์แสง ตอนกลางคืนไม่ได้
คือ แสงไม่เพียงพอต่อการใช้ในขั้นตอน และอีกเหตุ คือ ความ ชื้นในอากาศมากไปค่ะ

>3<

คนน่ารัก
เอ่อ ขอแก้ นะคะ พืชที่สังเคราะด้วยแสงตอนกลางคืนก็มีค่ะ ต้นตะบองเพชไงคะ สาเหตุมาจากลดการเสียน้ำ ค่ะ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้