ดูหนึ่งข้อความ
Old 08 กรกฎาคม 2010, 17:26
banker banker ไม่อยู่ในระบบ
เทพเซียน

banker is on a distinguished road

อ่านถึงตรงนี้ ผมเชื่อว่า พอจะเข้าใจพื้นฐานเรื่อง mod ได้แล้ว

ถ้าน้องๆหลานๆสนใจ ก็ต้องหาแบบฝึกหัดมาทำให้เกิดความช่ำชอง

ผมเชื่อว่า ด้วยพื้นฐานที่ได้อ่านมานี้ ก็สามารถไปอ่านเรื่อง mod ในหนังสือต่างๆด้วยความเข้าใจได้

ไม่มีวิธีลัดที่จะให้เก่งเรื่อง mod มากไปกว่าการทำแบบฝึกหัดมากๆ

ส่วนผม ผมคงจบตรงนี้ เพราะวัตถุประสงค์ของผม แค่เพื่อติวหลานที่อยู่ประถมเท่านั้น

โปรดอย่าถามอะไรที่ยากๆ หรือที่เกินประถมหรือมัธยมต้น

เพราะผมก็รู้แค่นี้แหละ

รู้แล้วเอามาเผยแพร่ให้เด็กๆของเรา เป็นเด็กเก่ง

เพราะเด็กๆในวันนี้ จะเป็นอนาคตของชาติต่อไป

ความรู้เป็นสิ่งเดียวที่ยิ่งให้ ยิ่งมีมาก

รู้อะไรไม่สู้ รู้จักพอ
(ยกเว้นความรู้ ไม่ต้องพอก็ได้ หาไว้มากๆแหละดี)
(แต่ก็อย่าให้มากจนท่วมหัว เอาตัวไม่รอด)
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้