ดูหนึ่งข้อความ
Old 22 กันยายน 2008, 20:26
teamman's Avatar
teamman teamman ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

teamman is on a distinguished road

งั้นผมขอ แปล ข้อ 4 มั่งดีกว่า ครับ ถ้าแปลผิดก็ขออภัยด้วยครับเพราะผมไม่เก่ง ภาษาอังกฤษครับ
มิกาเลีย สามารถตัดหญ้าในสนามฟุตบอลได้ในเวลา 4 ช.ม. ส่วนอังเดร สามารถตัดหญ้าในสนามฟุตบอลโดยที่ตัดหญ้าได้เท่ากันแต่ใช้เวลา 2 ช.ม
ครับ ถามว่า ถ้าทั้ง 2 มาช่วยกันตัดหญ้าด้วยกัน จะตัดเสร็จในเวลาเท่าใด้ครับ ตั้งสมการก็ออกแล้วคับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้