ดูหนึ่งข้อความ
Old 27 ธันวาคม 2011, 18:06
IloveMathPK's Avatar
IloveMathPK IloveMathPK ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

IloveMathPK is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ banker View Post
ผมเข้าใจว่า โจทย์ให้เอากระดาษ 10x13 นิ้ว มาตัดเป็นกระดาษสี่เหลี่ยมจัตุรัส 6 แผ่น แล้วมาประกอบเป็นลูกบาศก์ ที่มีปริมาตรมากที่สุด
แล้วเขาถามว่า กระดาษจุตุรัส 6 แผ่นนั้น แต่ละแผ่นมีด้านยาวเท่าไร และปริมาตรกล่อง(ลูกบาศก์)เป็นเท่าไร

หรือผมเข้าใจผิด
ใช่ครับๆ ผมก็เข้าใจแบบนั้นครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้