ดูหนึ่งข้อความ
Old 22 ธันวาคม 2010, 11:16
yellow's Avatar
yellow yellow ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

yellow is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ BJT View Post
มีวิธีคำนวณมั้ยครับ จากข้อมูลของโจทย์ คำนวณค่า d และ f ได้ แล้วดูตัวเลขที่เหลือเทียบกับความสัมพันธ์ b - a = 2 และ c - e = 3
จะได้ a = 7, b = 9, c = 5, d = 1, = e =3, f = 6
คือคำนวณให้ได้ค่า a ตรงๆไม่ออกอ่ะครับ

คีย์ คือ ตำแหน่งที่เป็นค่า 2 ครับ (ตรงกลางฐานสามเหลี่ยม) คือถ้าใช้เลขตัวอื่นมันจะเข้าเงื่อนไขไม่ได้เลย

พอได้ตรงนั้นแล้ว ตัวอื่นก็หาได้แบบบวกเลขธรรมดาครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้