ดูหนึ่งข้อความ
Old 23 มิถุนายน 2014, 13:49
nooonuii nooonuii ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nooonuii is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ kongp View Post
ผมไม่เชิงนะ การแสดงความคิดเห็นเป็นเป้าหมายหลักของการเปิดเวปไซด์เวปบอร์ด แต่มีที่ว่าการหยิบเอาของคนอื่นมา เหมือนที่ผู้หญิงย้อมผมสีทองสิ ใช่มั้ย ?

ถ้าดีก็ดีไป ส่วนผมอาจจะต้องหยุดแสดงความคิดเห็นในที่นี้ คงใช่ละครับ

คนอื่นไม่รู้นะ
ผมไม่ได้คิดจะว่าอะไรคุณหรอกนะเพราะผมรู้จักคุณดี

ที่แนะนำไปก็เพราะว่า 800 กว่าความเห็นที่คุณแสดงออกมามันไม่มีประโยชน์สำหรับคนที่นี่

(หรือผมคิดไปเองคนเดียวกันนะว่ามันไม่มีประโยชน์ เอาเป็นว่าผมคนนึงที่ไม่ได้รับประโยชน์จากความคิดเห็นของคุณ)

ยิ่งคุณแสดงความคิดเห็นก็ยิ่งทำให้คนเกลียดคุณมากขึ้นเพราะคุณไปดูถูกคนโน้นทีคนนี้ที พูดไปเรื่อย

และที่สำคัญคือคุณเขียนภาษาไทยแล้วอ่านยากมาก ไม่รู้ว่าคุณได้ลองอ่านสิ่งที่คุณเขียนออกมาบ้างหรือเปล่า

ถ้าได้อ่านแล้วลองถามตัวเองดูสิว่าเข้าใจที่ตัวเองเขียนมั้ย ถ้าคิดว่าทำแล้วสบายใจก็ทำเถอะแต่อยากให้นำเสนออะไรที่เป็นประโยชน์บ้างก็แค่นั้น

คุณอยู่ที่นี่มานับสิบปีแล้วนา
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้