ดูหนึ่งข้อความ
Old 18 เมษายน 2017, 09:01
tamzz tamzz ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

tamzz is on a distinguished road
Default ขอถามพื้นฐานหน่อยครับว่าดิฟคืออะไรครับ

คือผมศึกษาเลขด้วยตัวเองแล้วไม่เข้าใจครับว่าจริงๆแล้วดิฟเนี่ยคืออะไรกันแน่
แบบว่าถ้าดิฟคือความเปลี่ยนแปลงมันก็น่าจะมีจุุดเริ่มต้นแล้วก็จุดสิ้นสุดเอามาเทียบกัน
แต่ถ้าเราซอยเล็กลงไปเรื่อยๆจนเป็นจุดงั้นความเปลี่ยนแปลงนี้น่าจะเป็นมุมความชันของกราฟที่น่าจะมีหน่วยเป็นองศา
คืออยากรู้ครับว่าถ้าอธิบายจากกราฟแล้วดิฟมันอยู่ตรงไหนครับติดตรงนี้มานานมีใครช่วยอธิบายให้หน่อยได้ไหมครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้