หัวข้อ: New Year Gifts 2011
ดูหนึ่งข้อความ
Old 23 ธันวาคม 2010, 17:01
passer-by passer-by ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

passer-by is on a distinguished road

วันนี้ ผมส่งไปรษณีย์ให้ 2 คนที่ได้ gifts ชื้นแรก เรียบร้อยแล้ว เร็วสุดน่าจะได้ของวันเสาร์-อาทิตย์ ช้าสุดน่าจะเป็นกลางสัปดาห์หน้าครับ

รายการ (A)ผมให้น้อง Black-dragon แล้วก็แถมของไปให้ชื้นนึง เป็นเฉลยข้อสอบ สสวท รอบ 2 เลขปี 2549 ครับ (Official solution) ซึ่งเด๊ยวนี้ไม่มีแล้ว มีแต่ สอวน.อย่างเดียว

รายการ (B) ผมให้คุณ Slurpee เพราะใน wording ดูมีความตั้งใจ ดูมี Goal ถึงแม้ยังขาด Road map 1,2,3,4... ที่จะไปสู่ goal แต่ผมเป็นกำลังใจให้ครับ ในส่วนของคุณ slurpee ผมแถมกระดาษ 1 แผ่นที่ล้ำค่ามาก เพราะเป็นคำสอนท่านพุทธทาส ที่พิมพ์ด้วยแท่นพิมพ์อายุกว่าร้อยปี ซึ่งผมได้มาตอนไปงานนวัตกรรมการพิมพ์ (GASMA) ที่ไบเทค บางนาเมื่อปลายตุลาคม ทีผ่านมาครับ (แต่ไม่แน่ใจเหมือนกันว่า ถ้าไปถึงมือแล้วจะยับหรือเปล่า เพราะมันบอบบางมาก)
-------------------------------------------------------------------------

Gift ส่วนที่ 2 ผมจะแจกวันที่ 24 ธันวาคมครับ ช่วงเย็นๆค่ำๆ
กติกาต่างจากชื้นแรกครับ แล้วก็ ไม่ต้องกลัวว่าจะเกิดความเหลื่อมล้ำระหว่างคนเก่งเลข กับไม่เก่งเลข ทุกคนเสมอภาคครับ แต่ขออุบกติกาไว้ก่อน