ดูหนึ่งข้อความ
Old 24 กรกฎาคม 2006, 15:39
warut warut ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไร้สภาพ

warut is on a distinguished road
Smile

ก่อนอื่นต้องขออภัยเป็นอย่างสูงครับที่หายหน้าไปนาน

วันศุกร์นี้ (28 ก.ค.) 3 ทุ่ม มีแข่งต่อแน่ครับ ข้อที่ 19 นี้ จะเป็นการทดสอบเรื่องการแก้ปัญหาด้วยการใช้คอมพ์ช่วย ใครสนใจก็เตรียมตัวไว้นะครับ

ส่วนเรื่องรางวัลซึ่งผมจะค่อยๆทยอยลงให้ดูไปเรื่อยๆมีดังนี้ครับ

1. เหรียญกษาปณ์ของเยอรมันตะวันตกที่มีรูปของ Gauss อยู่ ซึ่งผมเคยเอามาให้ดูทีนึงแล้ว เนื้อเป็น silver 60% ก็คงต้องระวังเรื่องที่มันจะค่อยๆดำขึ้นด้วยนะครับ

2. โปสเตอร์ fractal ขนาด 10" x 14" ที่อยู่ในกรอบกระดาษแข็งขนาด 16" x 20" ยังคงอยู่ในซองพลาสติก (ที่เห็นเป็นเงาขีดๆในรูป) ซึ่งผมไม่เคยแกะออกเลย เป็นรูปส่วนหนึ่งของ Mandelbrot set ที่สร้างด้วยเทคนิค epsilon-cross method ด้านหลังมีคำอธิบายอยู่ด้วยนิดหน่อยครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้