ดูหนึ่งข้อความ
Old 13 มกราคม 2011, 16:27
sck's Avatar
sck sck ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

sck is on a distinguished road
Send a message via MSN to sck

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Yuranan View Post
ไม่ครับผมหมายถึงทั้ง 8 ลูกของแต่ละชนิดของลูกปัดเหมือนกัน แต่ยังไงลูกปัดทรงกระบอกกับแบบทรงกลมก็ไม่เหมือนกันครับ
ก็ 1 วิธีนั้นละครับ คือ
ถ้าสลับทีละ 1 ก็จะเป็น กลม กับ กระบอก สลับไปมา จนครบรอบ
ถ้าสลับทีละ 2 ก็จะเป็น กลม กลม กับ กระบอก กระบอก สลับไปมา จนครบรอบ
ยังไงแต่ละแบบก็จะมี แบบละ 1 วิธีครับ ไม่ว่าสลับที่ละเท่าไหร่ก็ตาม ถ้าของเหมือนกัน