ดูหนึ่งข้อความ
Old 30 สิงหาคม 2011, 18:52
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ กิตติ View Post
ช่วยคิดอย่างเดียวได้ไหมครับ....ไม่ช่วยทำ เพราะทำโจทย์เรขาไม่เก่ง

ดูเหมือนเป็นโจทย์ม.ปลาย มากกว่าม.ต้น....โพสผิดห้องหรือเปล่าครับ
ผมมีเคล็ดวิชาไม่ทราบว่าจะสนใจมั้ย เนื่องจากเรขาเป็นสิ่งที่ใกล้เคียงกับเลขา ดังนั้นจึงให้เริ่มทำที่เลขาก่อน แล้วเรขาจะเก่งเอง ห้ามถามผมว่ารู้ได้อย่างไร เรื่องอย่างนี้ เป็น ปัจจัตตัง ครับ

ผู้อ่านควรใช้วิจารณญาณในการอ่าน มิฉะนั้นอาจสุ่มเสี่ยงต่อครอบครัวร้าวฉานได้ +555

ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้