ดูหนึ่งข้อความ
Old 24 สิงหาคม 2009, 18:42
sharkyboy's Avatar
sharkyboy sharkyboy ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

sharkyboy is on a distinguished road

งั้นถ้าเกิดว่าเราหยิบใบแรกมาได้ 2 ใบสองได้ 4 งี้ แล้วครั้งที่ 2 เราหยิบได้4ใบแรก ได้ 2 ใบที่สองน่ะ
ผมไม่เข้าใจว่าเราจะรู้ได้อย่างไรว่าจำนวนสุดท้ายที่เราหยิบได้มันเป็นบวกหรือลบน่ะ
เพราะเค้าไม่ได้กำหนดว่าหยิบออกมาแล้วต้องได้จำนวนที่ตอดกัน หรือใบแรกต้องให้ค่าน้อยกว่าใบที่ 2 นะ
ผมเลยไม่เข้าใจเท่าไรครับ
ว่าเราจะคิดต่อยังไง
ไงก็ช่วยอธิบายอย่างแจ่มๆเลยจะได้ไหมครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้