ดูหนึ่งข้อความ
Old 08 กันยายน 2014, 13:50
Guntitat Gun Guntitat Gun ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Guntitat Gun is on a distinguished road

ต่อนะครับ
4. กำหนดให้ ${x^3-mx^2+nx-m=(x-a)(x-b)(x-c)}$ โดยให้ ${a,b,c,m,n}$ เป็นจำนวนจริง
แล้ว เศษที่ได้จากการหาร ${x^2-3x-9}$ ด้วย ${x-n}$ มีค่าเท่าใด
5. กำหนดให้มีตัวอักษร E X A M I S F U N จงหาจำนวนวิธีการเรียงตัวอักษรดัวกล่าว โดยไม่เกิดคำว่า EXAM หรือ IS หรือ FUN

โจทย์ให้แสดงวิธีทำทุกข้อครับ มี 10 ข้อ ขอเรียบเรียงก่อน แล้วจะมาโพสต์ต่อให้นะครับ

--ขอคารวะ--