ดูหนึ่งข้อความ
Old 25 มิถุนายน 2007, 20:48
Art_ninja's Avatar
Art_ninja Art_ninja ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

Art_ninja is on a distinguished road

นอนแค่ 3 ทุ่มก็พอครับ ไม่จำเป็นต้องหักโหมมากนักครับ(มันไม่ดีต่อสุขภาพ ) จริงๆเเล้วควรนอนให้เพียงพออย่างน้อย 8-10 ชั่วโมง แล้วสมองจะแจ่มใสครับ
สิ่งที่ควรทำก็คือค่อยๆคิด ถ้าคิดไม่ได้ให้ดู hint ถ้าคิดไม่ออกให้ดูคำตอบแล้วค่อยๆเเสดงวิธีทำ ถ้าทำม่ายได้จริงๆก็ควรดูเฉลยละเอียด ถ้าำไม่เข้าใจก็มาถามกับผู้รู้ครับ
(แนวทางไม่เหมือนกันก็ค้านได้นะครับ )