ดูหนึ่งข้อความ
Old 02 เมษายน 2012, 00:23
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ ครูนะ View Post
ผมสอนนักเรียน ยังไงเขาก็เก่งของเขาในระดับหนึ่ง

แต่พอไปสอบแข่งขัน ก็แพ้ เนื่องจากคนเก่งเยอะ
เป็นเรื่องปกติของการเริ่มต้น

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ ครูนะ View Post
ส่วนใหญ่จะทำเลขได้ทุกข้อ แต่ปัญหาคือทำไม่ทัน
ผมถือว่าทำไม่ได้ทุกข้อครับ

อ้างอิง:
พอมีวิธีเพิ่มสปีดให้นักเรียนหรือเปล่าครับ
ก็ต้องฝึกฝน และเรียนรู้เทคนิคในการแก้ปัญหา

อ้างอิง:
ตอนนี้ผมท้อมากครับ สอนไปก็ไม่ได้อะไรดีขึ้น

เพราะไม่รู้ข้อสอบออกอะไร เน้นตรงจุดไหม
มีคำตอบอยู่ในตัวแล้วนี่ครับ งั้นก็หยุดสอนแล้วพักหาความรู้เพิ่มดูครับ

เราไม่ใช่คนออกข้อสอบ งั้นไม่แปลกครับที่ไม่รู้ว่าข้อสอบออกอะไร

ถ้าศึกษาข้อสอบเก่าและสัณนิษฐานว่ายังใช้แนวนี้ในการออกข้อสอบก็น่าจะหาจุดเน้นได้ครับ

อ้างอิง:
ยังไงรบกวนใครพอมีวิธีเพิ่มความเร็วในการทำข้อสอบไหม

นักเรียนคนนี้ คำนวณเลขได้เร็วมาก แต่ยังทำไม่ทัน

ผมก็ยัง งงๆ อยู่ครับ รบกวนด้วยครับ
คำว่า คำนวณเลขได้เร็วมาก หมายความว่า อย่างไร ถ้าเป็นความหมายในเรื่องบวก ลบ คูณ หาร เร็ว ผมว่ามันไม่เกี่ยว

กับ ยังทำไม่ทัน ครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้