ดูหนึ่งข้อความ
Old 30 กรกฎาคม 2013, 23:10
น้องเจมส์'s Avatar
น้องเจมส์ น้องเจมส์ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

น้องเจมส์ is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ puppuff View Post
พี่เจมส์สุดยอดครับผม แนะนำผมด้วยครับว่าควรจะไปฝึกซ้อมเล่มไหนบ้างครับเพราะผมทำไม่ได้หลายข้อเลยครับผม
จะบอกว่า ทำจากข้อสอบแข่งขันทุกรายการปีที่ผ่านๆมาที่คุณพ่อหาให้ครับ แต่ก็ทำได้บ้างไม่ได้บ้างเลยเอาไปถามครูที่สอนพิเศษให้ช่วยสะกิดความคิด ที่บอกว่าสะกิดก็คือชี้ช่องให้ แล้วที่เหลือก็หาทางออกเองครับ

ถ้าเรียนพิเศษ อย่างน้อยต้องมีครู 1 ท่านคอยให้เราซักถามได้โดยที่ท่านเต็มใจตอบครับ หรือถ้ายังไง ในบอร์ดนี้ก็สามารถช่วยไขข้อข้องใจให้ได้เช่นกัน อาจจะเร็วกว่าไปถามครูสอนพิเศษด้วยเพราะเรียนสัปดาห์ละครัง

น้อง puppuff พยายามเข้านะครับ จะคอยเป็นกำลังใจให้

ลืมบอกอีกอย่างคือ หากเล่นไลน์ ก็สร้างกลุ่มเพื่อนๆที่ชอบคณิตศาสตร์ขึ้นมา บางคนมีโจทย์ก็เอามาถามกัน ช่วยกันคิดครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้