ดูหนึ่งข้อความ
Old 24 ธันวาคม 2009, 08:27
krutuay's Avatar
krutuay krutuay ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

krutuay is on a distinguished road

ขอบคุณ คุณเอกสิทธิ์ที่เข้ามาตอบครับ
My Maths ผมเคยซื้อมา 1 เล่ม แล้วก็อ่านได้ประมาณ 1 ใน 4 ของเล่ม ที่เหลือยอมรับว่าไม่รู้เรื่องเลยครับ
ว่าอย่างไรดีละ คือผมพึ่งรู้ว่าคณิตศาสตร์มันมีอะไร หลาย ๆ อย่างที่มันน่าสนใจมากมาก เมื่อตอนปีที่แล้ว
(ที่เข้าสมัครสมาชิกนี้แหละครับ(แต่ก็มีอะไรหลาย ๆ ที่ดึงความสนใจไป(หนึ่งในนั้นก็คือเกมส์...)))
แต่ตอนนี้อยากลองพัฒนาความรู้ทางด้านคณิตศาสตร์ให้สูงขึ้น ให้แน่นขึ้น แล้วก็กว้างขึ้น
ตรง ๆ ก็คือ อยากพัฒนาเพื่อรู้นะครับ (เพราะที่ผมเรียนผ่านมาก็แค่ในหนังสือแล้วก็จบ
(ไม่เคยแข่งขันอะไรเลย(ก็ได้รู้จากในเวปนี้ว่ามีแข่ง(แต่อายุเกินมากแล้ว...)))
ขอบคุณ คุณเอกสิทธิ์อีกครั้งครับ