หัวข้อ: Gifted Triam
ดูหนึ่งข้อความ
Old 23 ธันวาคม 2007, 13:00
Puriwatt's Avatar
Puriwatt Puriwatt ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

Puriwatt is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ faliona View Post
ตอบถูกคะ แต่เหตุผลไม่ใข่ เพราะคำตอบที่เฉลยบอกไม่ได้มี 1 ตัว แต่ตอบ c>2 หรือ -17/4<c<-2 คุณpuriwatt ได้ครบหรือเปล่า หรือเราเข้าใจผิด
ถ้า $x^2 \geq 0$ และ $c>2$ แล้ว $y > 2$ และ $y^2 > 4 $ เสมอ เลยไม่มีจุดตัดครับ

แต่สำหรับกรณีที่ $ x^2 < 0 $ ยังไม่ได้คิดครับ วานช่วยคิดให้ด้วยครับ
(พาราโบลาจะคว่ำ และ วงกลมเปลี่ยนไป --> ไม่อยากจะคิดเลย ตอนนี้หัวมันทึบครับ)
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้