หัวข้อ: Vector space
ดูหนึ่งข้อความ
Old 27 ตุลาคม 2013, 11:10
PURE MATH PURE MATH ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

PURE MATH is on a distinguished road

มี set ,field , การกระทำสองอย่าง (+,*) แล้วCheck operation + 5 ข้อ (closed , asso , identity , inverse , commu)กับ คูณ 5 ข้อ ป่ะ(closed,asso,identity,scalar distribute,vector distribute) ว่าเปน vector space ? ผมเข้าใจประมานนี้อ้ะครับ ข้อ 1.(a) ผม คิดว่าเป็น vector space แต่ข้ออื่น ยังมองไม่ออกเลยครับ -0-