ดูหนึ่งข้อความ
Old 16 มิถุนายน 2015, 15:55
share share ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

share is on a distinguished road

ยืนยันครับ!
เรียนรู้ แบ่งปันกันและกันครับ

....เพื่อนแท้ สิมิ่งมิตร........แนะ-ช่วย-คิด ลุทางธรรม
ปลดกรอบ กิเลสงำ...........มิโน้มนำ อโคจร

....สิ่งดี ณ แห่งใด...........เสาะสืบให้ มิถอยถอน
ตกต่ำ บ่แคลนคลอน..........อุราร้อน ก็แบ่งเบา

เพิ่ทเติมครับ

เพิ่งสังเกตเห็น คนที่ 6 มี ..... ต่อท้าย ซึ่งต่างจาก คนอื่น

อาจคิดได้ว่า เขามีกรอบคิดแบบ "เล็กใหญ่อนันต์"
หรือ เคยอ่านพบ infinite sequence, infinitesimals ทำนองนี้

ในการพูดคุย ถกกัน
จึงสมควร แสดงความชื่นชม
และให้เขาได้แสดงออก ครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้