ดูหนึ่งข้อความ
Old 11 มกราคม 2013, 11:56
เรียวคุง เรียวคุง ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

เรียวคุง is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ kongp View Post
อยากทราบว่า 3 บรรทัดสุดท้ายคืออะไรครับ

[n Ruin(n)]
end
Ruin'
code นี้แสดงค่า Ruin probability ปีที่ n ครับ เขียนขึ้นมาเฉพาะ เพื่อให้สอดคล้องกับโมเดลที่ผมตั้งไว้ครับ (Model เกี่ยวกับ financial mathematics ครับ)

n คือ จำนวนปี

Ruin(n) คือค่า ruin probability ปีที่ n ครับ

ขอบคุณที่ช่วยดูให้นะครับ ได้ผลรันแหละ แต่กว่าจะออก