ดูหนึ่งข้อความ
Old 13 สิงหาคม 2011, 09:28
-Math-Sci- -Math-Sci- ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

-Math-Sci- is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Pakpoom View Post
ไม่ใช่ครับ อยากรู้ว่า นายเคยได้รับเท่าไหร่ครับ เบี้ยเลี้ยง ส่วนเรื่องห้าวผมไม่ห้าวแล้วครับ เคยทำเรื่องโดนอธิการ ม.มหิดลเรียกไปคุยอยู่ 55+

คือจะสมัครค่ายครู ของจุฬา ซึ่งมันจะตรงกับวันเข้าค่าย สอวน. พอดีครับ คือผมอยากเป็นครูก็เลยจะสมัครไว้ แล้วค่าใช้จ่ายมันก็สูงพอตัว

เลยอยากรู้ว่า จะคุ้มไหม ถ้าสมมติ สมัครค่ายครูไปแล้ว แล้วติดสอวน. จะได้ ทุนค่าสมัครครูคืนไหมครับ ก็เลยอยากทราบว่ามันได้ค่าเบี้ยเลี้ยงเท่าไร

ถ้าไม่ติดก็ไม่เป็นไรครับก็จะไปค่าย จุฬาฯ ไงครับ มันเป็นแผนสำรองที่ทับซ้อนกันหนะครับ ถ้าติด ค่ายสอวน. ก็ไม่ได้ไป จุฬาฯ เสียค่าสมัครฟรี เพราะ เค้ากำหนดให้จ่ายเงินก่อนวันที่ 22กย สอวน. ประกาศผล 23กย -*- เลยอยากรู้ถ้าติด สอวน. จะได้ค่าเบี้ยเลี้ยงเป็นค่าสมัครค่ายจุฬา คืนไหม อิอิ

พิมพ์ไปคงไม่ งงนะครับ ผมอ่านเองยังงงๆเลย

ปล. Discrete Math คืออะไรแล้วต้องมีพื้นฐานในเรื่องไหนมาบ้างครับ พี่เค้าบอกว่า โจทย์ออกแนวนี้เยอะ -*-
เบี้ยเลี้ยงที่เกษตร ถ้าจำไม่ผิดน่าจะวันละ 150 บวกลบนิดหน่อย หรือเป๊ะ

เรียนทั้งหมด 15-16 วัน

คุณไม่ต้องซีเรียสไปหรอกครับ ต่อให้สอวนไม่มีเบี้ยเลี้ยงให้ก็ควรจะเลือกสิ่งที่ตัวเองชอบ

ถ้าพี่เค้าบอกว่าโจทย์ แนว discrete math ออกเยอะ ไม่ลองถามรุ่นพี่เลยล่ะครับว่าออกอะไรบ้าง ?

ปล. ผมอยุ่ ม ห้า นะ -..- ยังไงเวลาที่มีเหลือตอนนี้ถ้าอ่านไปตลอดก็คงยังทัน แต่ถ้ายังรู้แต่จำนวนจริง ก็อันตรายนะครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้