ดูหนึ่งข้อความ
Old 24 พฤษภาคม 2010, 20:20
Puriwatt's Avatar
Puriwatt Puriwatt ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

Puriwatt is on a distinguished road

คำถาม "เด็กที่เก่งเลขโง่วิทย์จริงหรือเปล่า" ขอตอบเลยว่า "ไม่จริงครับ"

เพราะในสมัยเรียน ผมมีพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ มากมาย ที่เก่งทั้งเลขและวิทย์ครับ บางคนเก่งชนิดที่เรียกว่า "สุดยอดของสุดยอด" เลยครับ

มีอาจารย์อยู่คนหนึ่ง ตอนเรียนทำข้อสอบวิชา DYNAMIC(ที่มหาโหด) ได้ถึง 120 จากคะแนนเต็ม 100 คะแนน (สุดยอดจริงๆ)

มีรุ่นพี่อยู่คนหนึ่ง ตอนเรียนอยู่ปีสอง ได้เกรด C มาหนึ่งวิชา ถึงกับร้องไห้เลย เพราะเกิดมาไม่เคยได้ต่ำกว่า A (แต่ตอนจบที่เหลือก็ได้ A จนครบหมดครับ)

มีเพื่อนผมอีกคน(ที่สอบเทียบมา) ได้ B เดียว(ที่เหลือได้ A หมด) กลับไม่เคยร้องไห้เลย ใจแข็งจริงๆเลยครับ

ส่วนผมได้ครบทุกตัวที่มีใน definition ครับ (เทอมต้นก็มี C, D ,F, I และ W เพราะบ้ากิจกรรม+ไม่เข้าเรียน) (เทอมปลาย ส่วนใหญ่ก็ A และ B)
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้