ดูหนึ่งข้อความ
Old 16 กรกฎาคม 2012, 23:42
poper's Avatar
poper poper ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ธรรมชาติ

poper is on a distinguished road
Send a message via MSN to poper

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ lek2554 View Post
ข้อ 3. เซต $B$ ท่านณัฐพงษ์ลืมอะไรหรือเปล่าครับ
แก้แล้วนะครับ

อ้างอิง:
ข้อ 15. ข้อ ข. ถ้าเป็นโจทย์ที่ให้แสดงวิธีทำ แล้วให้ผมตรวจ ผมจะไม่ให้คะแนนครับ เพราะถือว่าเป็นการอ้างที่ไม่สมเหตุสมผล ผิดหลักเกณฑ์ทางคณิตศาสตร์

$\frac{x}{y} =\frac{2}{3} \rightarrow x=2 \wedge y=3$

แต่ถ้าจะเอาแค่คำตอบ ก็พอจะกล้อมแกล้ม ไปได้ครับ
ถ้าพอกล้อมแกล้มได้ก็แสดงว่าคำตอบถูก
ถ้ายังไงรบกวนท่านเล็กแสดงวิธีที่ถูกต้องด้วยได้มั้ยครับ เพราะผมคิดนานมากเลยข้อนี้

อ้างอิง:
ข้อ 4. ถ้า $r$ ไม่เป็นฟังก์ชัน $1 -1$ แล้ว $r^{-1}$ ฟังก์ชัน ได้หรือไม่ครับ
ข้อนี้ไม่น่าจะได้นะครับ หรือยังไงแนะนำด้วยครับ

อ้างอิง:
ข้อ 14.
$|u-v|^2=|u|^2-2|u||v|cos\theta+|v|^2<|u|^2+|v|^2$
จริงหรือปล่าวครับ
อันนี้ไม่แน่ใจครับผมลองคิดเอาจาก $a+b-1<a+b$ ง่ายๆแบบเนี้ยครับ
ติดตามชมคลิปวีดีโอได้ที่http://www.youtube.com/user/poperKM
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้