ดูหนึ่งข้อความ
Old 29 มกราคม 2014, 15:17
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road

ของต่างจังหวัดบางสนามสอบจะไม่ห้ามหรือขอเอากลับได้ครับ ก็ไม่เข้าใจว่าจะหวงไว้ทำไมเหมือนกันครับ

เพราะกว่ารวมทำเป็นเล่มออกมา อย่างน้อยก็ 2-3 ปี ซึ่งนักเรียนที่สอบก็คงไม่ได้สนใจเพราะข้ามไปชั้นอื่นหมดแล้วครับ

หรือต้องการนำไปรีไซเคิล

รอบแรกนี่ผ่านไม่ยากครับ เข้าใจว่าเป็นรอบกระตุ้นหรือแสวงหาเด็กที่พอมีศักยภาพ

ปีที่แล้วผมไปดูบางเขตการศึกษาประกาศคะแนนออกมา ได้คะแนนไม่มากครับ ต่ำกว่าครึ่งเยอะมาก

แต่ก็ได้เหรียญทอง ดังนั้นผมเข้าใจว่ารอบนี้ คู่แข่งอยู่เฉพาะในเขตพื้นที่การศึกษาของนักเรียนเท่านั้นครับ

ถ้าเป็นรอบสองถึงจะตัดสินด้วยคะแนนเท่ากันหมดจริง ๆ

ปล. ข่าวดีมีสมาชิกที่จะส่งข้อสอบของ ม.ต้นมาให้ผมเร็ว ๆ นี้หรืออาจจะโพสต์เองก็ได้ครับ ขอให้ติดตาม

อ้อ. ข่าวล่าสุดบางเขตประกาศผลแล้วนะครับ

29 มกราคม 2014 15:21 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ gon
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้