ดูหนึ่งข้อความ
Old 13 พฤษภาคม 2016, 22:07
CoNanKung's Avatar
CoNanKung CoNanKung ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

CoNanKung is on a distinguished road

solutionข้อของคุณpitchayutครับ สวยดีครับ อิอิ

ปอลิง แนวคิดการเปลี่ยน1เป็นabcที่บรรทัดสุดท้ายคือพยายามทำให้ผลรวมเลขชี้กำลังแต่ละพจน์เท่ากันคือ5 ซึ่งจากโจทย์ให้พิสูจน์ว่าน้อยกว่าเท่ากับ1ซึ่งเป็นค่าคงที่(แสดงว่าถ้าคูณไขว้ก็จะไม่ส่งผลต่อเลขชี้กำลังรวมแต่ละพจน์ครับ)
รูปภาพที่แนบมาด้วย

13 พฤษภาคม 2016 22:30 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ CoNanKung
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้