ดูหนึ่งข้อความ
Old 29 ธันวาคม 2006, 23:31
Peterpan Peterpan ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

Peterpan is on a distinguished road
เท่าที่ทราบจากค่าย ไม่เคยมีประถมมาเข้าค่าย หากมี ใครรู้ บอกด้วยครับ เพราะยังคิดว่าเป็นคนแรกและคนเดียวอยู่ครับ

ผ่านค่าย 1 มา ก็นับว่าเรียนไม่ยากมาก แต่ต้องปรับตัวเยอะมาก เพราะเรียนกับพี่ๆทั้งนั้นเลย แต่ทุกคนก็ช่วยเหลือผมเป็นอย่างดี ทำให้ผ่านการตัดตัวเข้าค่าย 2 จนได้

ปีหน้าอยากจะไปสอบ สสวท.อีก ไม่รู้จะทำได้หรือปล่าว แต่ผมก็ได้ฝึกฝนอยู่ โดยได้ทิ้งความรู้ระดับประถมไปนานแล้ว เพราะจะต้องเตรียมตัวเรื่องที่เกี่ยวข้องกับโอฯเป็นหลัก เพราะสำคัญกว่าโครงการต้องลุ้นดูครับ ไม่มีอะไรเสียอยู่แล้ว

ส่วนที่ถามว่าความรู้ผมระดับไหนแล้ว ถ้าผ่านเข้าค่าย 2 ต้องความรู้ระดับไหน ผมก็ระดับนั้นๆแหละ แต่ไม่เก่งเท่าไหร่ อาศัยตอนเรียนในค่ายแล้วเกิดเข้าใจขึ้นมา อาจเป็นเพราะอาจารย์สอนดี ผมเลยเข้าใจและทำข้อสอบในค่ายได้ครับ

05 มกราคม 2007 08:57 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ Peterpan
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้