ดูหนึ่งข้อความ
Old 10 พฤษภาคม 2013, 15:52
~ArT_Ty~'s Avatar
~ArT_Ty~ ~ArT_Ty~ ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

~ArT_Ty~ is on a distinguished road
Default คณิตศาสตร์ประกันภัย

ผมชอบคณิตศาสตร์นะครับและก็อยากเรียนทางด้านคณิตศาสตร์

แนวที่ชอบก็ประมาณ สอวน. แต่ผมไม่ค่อยถูกกับวิชาสถิติเท่าไหร่

ผมจะเรียนางด้านคณิตศาสตร์ประกันภัยได้มั้ยอ่ะครับ??

และอีกคำถามนึงครับ Pure Math กับ Applied Math มันมีความยากง่ายในการทำงาน

แตกต่างกันอย่างไรบ้างอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

ป.ล. ผมชอบพวก เรขาคณิต กับพีชคณิต อสมการ ฟังก์ชัน พวกนี้อ่ะครับ ควรเรียนคณิตศาสตร์สาขาไหนเหรอครับ??

10 พฤษภาคม 2013 15:54 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ ~ArT_Ty~
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้