ดูหนึ่งข้อความ
Old 29 ธันวาคม 2009, 20:56
\+\SUKEZผู้ยิ่งใหญ่/+/'s Avatar
\+\SUKEZผู้ยิ่งใหญ่/+/ \+\SUKEZผู้ยิ่งใหญ่/+/ ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

\+\SUKEZผู้ยิ่งใหญ่/+/ is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ อยากเข้าใจคณิต(LoveMaths) View Post
ถ้าใครที่มีหนังสือชื่อว่า "ลุยโจทย์คลังข้อสอบ คณิตศาสตร์ ม.ต้น" (ของ ธวัชชัย บุญเลิศ) ถ้าดูดีๆ ภาพรวมทั้งเล่มพิมพ์ผิดเยอะนะครับ
โจทย์พวกนี้ก็มาจากหนังสือเล่มนี้แหละครับ แต่ผมดูภาพรวมแล้ว โจทย์ยากๆ มีประมาณ 1/4 ของเล่มได้ครับ

ปล.ผมก็ไม่ทราบว่ามันจะดีรึเปล่าถ้าอยู่ ม.ปลายไป ซื้อหนังสือเล่มนี้ไป พออ่านแล้วจะมีแต่น้ำ (- -') - ก็ถ้าไม่เสียเวลาตั้งกระทู้ก็ขอถามเลยนะครับ

ถามว่า - เวลาจะซื้อหนังสือ คณิตศาสตร์ หรือ วิทย์ฯ สำนักพิมพ์ไหนที่มีหนังสือดีๆ เยอะบ้าง
เท่าที่ผมจำได้ที่เคยเห็นตามร้านหนังสือก็มี
1. พ.ศ. พัฒนา
2. ภูมิบัณฑิต
3. Science Center - ธวัชชัย
4. Pc (Physics center)
5. Hi-Ed

ที่ผมเห็นว่าดีๆ กลั่นกรองมาเหลือแต่หัวกะทิ คือ Hi-Ed กับ พ.ศ. พัฒนา ครับ (ตามความคิดเห็นส่วนตัว)
เห็นด้วยครับน่าจะเป็นHi - Ed

สำหรับข้อสามที่ผมบอกวิธีไปไม่รู้ว่าผิดตรงไหนแต่พอพิสูจน์แล้วน่าจะถูกรบกวนช่วยๆกันดูด้วยนะฮะ

ปล.ปกติเวลาผมจะซื้อหนังสือจะซื้อเป็นพวกหนังสือที่เห็นเพื่อนๆอ่านกัน^^แหะๆ
ถ้าเลือกซื้อเองจะดูเนื้อหาข้างในแต่ละเล่มไล่ไปเลยฮะว่าถูกใจแบบไหนเพราะหนังสือที่เราเลือกเองเวลาอ่านมันมีความสุขที่ซู้ด..; )

{ เรียกผมว่า...SUKEZ!! ^^นะฮะ }
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้