ดูหนึ่งข้อความ
Old 12 มิถุนายน 2008, 13:32
warut warut ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไร้สภาพ

warut is on a distinguished road

อืม...ถ้าเป็น thesis ก็อาจลองไปหาูข้อมูลเพิ่มเติมที่นี่ ซึ่งเป็นที่ที่ผมใช้เช็คคำตอบ 102 ของผมนั่นแหละครับ จากที่นั่นทำให้ผมรู้ว่า 102 ก็คือ 1/6 ของ constant term ของ $$\prod_{k=1}^{12} \left( x^{-2k}+x^k(y^k+y^{-k}) \right)$$ ผมไม่มีความรู้อะไรเป็นพิเศษเกี่ยวกับ subset sum problem แบบนี้ หรือแม้แต่ combinatorics โดยทั่วไป ดังนั้นที่เหลือคงต้องให้อาจารย์ของคุณ expol หรือผู้อื่นช่วยแล้วล่ะ โชคดีครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้