ดูหนึ่งข้อความ
Old 07 มกราคม 2011, 23:07
kongp kongp ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

kongp is on a distinguished road

ไม่มีผู้สนใจเลยหรือครับ ผมดูในหนังสือ Updated มีรายละเอียดอยู่ และหนังสือของชมรมรูบิกไทย สรุปได้ว่ามีสองวิธีแก้ คือ

1. Algorithm ก็เขียนโปรแกรมแก้โจทย์รูบิกละครับ
2. แสดงสูตรแก้ด้วยมือ แต่ส่วนมากไม่ได้อธิบายถึงเหตุผลที่มาสูตร

ที่มีข้อมูลมากกว่านี้คงจะเป็นของเมืองนอกซะส่วนใหญ่ หรือผมหาไม่เจอ เคยเจอเวปของชาติทางยุโรป สอนถึงกลวิธีการเขียนโปรแกรมแก้โดยใช้คณิตศาสตร์ ของไทยเราเป็นงานของ ป.ตรี ในมหาลัย ของเมืองนอกเค้าแจกฟรีสำหรับคนทั่วไป
ช่างต่างกันจัง
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้