หัวข้อ: Algebra คืออะไร
ดูหนึ่งข้อความ
Old 17 ธันวาคม 2004, 22:18
nooonuii nooonuii ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nooonuii is on a distinguished road
อ่า โทษทีครับ ผมคิดว่าไม่มีคำตอบเพิ่มเติมเลยไม่ได้เข้ามาอ่าน

จริงๆต้องเรียนทั้งสาย analysis และ topology ด้วยครับ เพราะต้องเอาไปสอบ qualify อย่างเทอมที่แล้ว(เพิ่งสอบเสร็จเมื่อวานครับ)ผมก็เรียน ทั้ง Abstract Algebra, Complex Analysis, Topology

ส่วน Algebraic Variety น่าจะเป็นส่วนหนึ่งของ Algebraic Geometry ครับ ซึ่งผมอาจจะเรียนปีหน้าเพราะต้องเรียนวิชาพื้นฐานก่อน ผมก็ยังไม่รู้รายละเอียดซักเท่าไหร่ครับแต่คิดว่าน่าจะสนุกครับ