หัวข้อ: โจทย์ท้าทาย
ดูหนึ่งข้อความ
Old 16 พฤศจิกายน 2009, 15:21
Tanat's Avatar
Tanat Tanat ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Tanat is on a distinguished road

คุณลุง Banker ครับ ผมคาดแล้วว่าคุณลุงคงทอดปลาไม่ต่อเนื่องแน่เลย จึงใช้เวลาแค่ 15 นาที ผมจึงได้เรียนถามเงื่อนไขไว้ข้างบนเพื่อป้องกันความสับสนครับ

ทอดปลาแต่ละด้านไม่ต่อเนื่องอย่างงี้เดี๋ยวปลาสุก ๆ ดิบ ๆ น่ะครับ (เด็ก ๆ กินจะท้องเสียน่ะครับ)

วิธีคิดของผม ผมคิดว่า ทอดปลา 4 ตัวแรกให้สุกก่อน ใช้เวลา 6 นาที จากน้ันให้นำปลาออกหนึ่งตัวจากกระทะ มาผึ่งรอไว้ก่อน แล้วจึงนำปลาตัวที่เหลือไปทอดรวมกับอีก 3 ตัวที่เหลือ (ที่กลับด้านที่เหลือ) เมื่อครบ 12 นาที จะมีปลาทอดสุก 3 ตัว นำออก และใส่ปลาตัวที่ผึ่งรอไว้เข้าไปทอดกับปลาตัวสุดท้าย ในด้านที่เหลือให้สุก ใช้เวลาอีก 6 นาที รวมเป็น 18 นาทีครับ

หมายเหตุ คำว่ากระทะ จะต้องมี " ร " ด้วยครับ

16 พฤศจิกายน 2009 15:25 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ Tanat
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้