ดูหนึ่งข้อความ
Old 17 กรกฎาคม 2016, 10:45
ฟินิกซ์เหินฟ้า ฟินิกซ์เหินฟ้า ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

ฟินิกซ์เหินฟ้า is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Thgx0312555 View Post
อย่างที่บอกใน hint แรก แบ่งช่วง integrate เป็นช่วง $[\dfrac{1}{n+1},\dfrac{1}{n}]$
แล้วลองจัด $\displaystyle \int^{\frac{1}{n}}_{\frac{1}{n+1}} f(x) dx$ ให้อยู่ในรูป $m \dfrac{1}{n^3(n+1)^3}$ ดู

จะเรียกว่าเทียบสัมประสิทธิ์ก็คงได้มั้ง

**ในลิงค์ที่ให้มาเป็น riemann sum คนละความหมายกับการแบ่งช่วงอินทิเกรตนะ
โอเคครับ ผมขอเพิ่มโจทย์ต่อนะครับ
รูปภาพที่แนบมาด้วย

ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้