ดูหนึ่งข้อความ
Old 13 เมษายน 2009, 11:39
คณิตศาสตร์ คณิตศาสตร์ ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

คณิตศาสตร์ is an unknown quantity at this point

ถ้าโจทย์สั่งให้ใช้เซตแก้ปัญหาต้องทำตามที่โจทย์สั่งดิครับ แล้วก็ถ้าจะใช้วิธีก็ได้ผมไม่วส่าไรครับแล้วก็ถ้ายังมาอคติก็ไม่ต้องมาโพสนะครับ ใช้วิธีอื่นก็ได้งับแต่ผมอยากเห็นว่าใช้เซตแก้ได้ยังไง มานไม่เห็นเกี่ยวกับการใช้ไม่ใช้เลยถ้าคุณแก้ไม่เป็นไม่ต้องมาโพสหรอกเรื่องเซตทำไมคุณยังทำไม่ได้ล่ะครับแล้วชอบมาอ้างโน้นนี้ มานไม่ใช่โจทย์ปัญหาระดับชาติอะไรเลยที่แบบว่าใช้แก้ยังไงก็ได้แต่ผมเห็นว่าการเขียนเซตจะทำให้เห็นภาพง่ายกว่า