ดูหนึ่งข้อความ
Old 09 เมษายน 2013, 11:02
#เกาลัด# #เกาลัด# ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

#เกาลัด# is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ gon View Post
สำหรับน้องที่อยู่ ป.6 ปีนี้ปีสุดท้ายแล้ว แต่พลาดยังไม่ได้เข้าค่าย

เริ่มต้นใหม่ปีหน้าได้ครับ ถ้าต้องการให้เข้าค่าย ของ ม.ต้น ในปีหน้าตอนจบ ม.1 ได้ทันที

ผมแนะนำให้ทำต่อไปนี้ครับ.

1. อ่านหรือศึกษาเนื้อหาทั้งหมดของ ม.ต้น ให้จบภายในปิดเทอมใหญ่นี้

2. เมื่อศึกษาเสร็จ ให้หาโจทย์แข่งขันมาฝึกทำติดต่อกันอย่างน้อยอาทิตย์ละ 20-40 ข้อ

3. ถ้าทำได้เช่นนี้โอกาสจะได้เข้าค่ายตอน ม.1 ทันที จะมีมากกว่า 90% ครับ.

ปล. 1 อย่าลืมฝึกอ่านโจทย์ที่เป็นภาษาอังกฤษสลับกับข้อสอบไทยด้วยนะครับ.

ปล. 2 มีปัญหาสงสัยต้องรีบถามอย่าดองไว้ครับ.
ขอบคุณมากครับคุณ gon ปีหน้าป.6 ผมจะลองดูใหม่ ผมคิดว่าปีหน้าผมคงจะมีความพร้อมและมีความพยายามมากกว่านี้ครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้