ดูหนึ่งข้อความ
Old 06 มกราคม 2011, 23:09
Puriwatt's Avatar
Puriwatt Puriwatt ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

Puriwatt is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ BLACK-Dragon View Post
#2 ขอโทษนะครับ
ผมไม่มีพื้นฐานอะไรเลยสักอย่าง
ผมไม่ค่อยเข้าใจเลยอ่ะครับช่วยอธิบายหน่อยได้ไหมครับ
ข้อนี้ผมเห็นโจทย์แล้ว ใส่ดิฟเฟอเรนเชียลเลย โดยดูจุดที่ความชันเป็นศูนย์ และปลายสุดทั้งสองข้าง

แต่มันเป็นความรู้ ม.ปลาย --> จึงเปลี่ยนมาใช้วิธีกำลังสองสมบูรณ์(ตาม #5) ซึ่งคิดว่าน่าจะอธิบายโจทย์ข้อนี้ได้ดีพอสมควร

อธิบาย - ผมว่ารอคุณ volvo16738 คิดในส่วนที่ผมไม่ได้แสดง(เว้นไว้) และทำความเข้าใจกับขอบเขตของ x

จะทำให้ได้ความรู้+ความเข้าใจที่ลึกซึ้งขึ้น หรือรอคุณ Amankris มาแสดงวิธีทำ+อธิบายครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้