ดูหนึ่งข้อความ
Old 22 กุมภาพันธ์ 2013, 17:38
lek2554's Avatar
lek2554 lek2554 ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

lek2554 is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ lnพwsะบุ๑sสุ๑xล่o View Post
ผม เรียนเกินชั้น ม1 มาแล้วแต่ก็ยังไม่มั่นใจ ในการทำเรื่องแบบนี้ ผมว่าหลายๆคนก็เป็นเหมือนกัน
1)ประมาณได้ : ผมคิดว่า เวลาใช้กันในชีวิตประจำวัน มีการประมาณค่าพวกนี้มากมาย
2)ประมาณได้ : ในการคำนวนปริมานสาร จะสามารถตัดจำนวนเล็กๆน้อยๆมากๆ ออกไปได้ เพราะจะได้คำนวนได้ง่ายและคลาดเคลื่อนน้อยที่สุด
3)ประมาณไม่ได้ : ถ้าเราต้องผ่อนประมาณ 7 พันบาท แต่เราเหลือเงินจากการใช้ทุกเดือน 7 พันบาทพอดี ถ้ามีเดือนที่ต้องจ่าย 7001 บาท เราคงจะแย่
ก็คือ ผมคิดว่าเรื่องเงินนี้คงประมาณกันไม่ได้
ผสมยาเกินขนาด คนไข้ตายได้นะครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้