ดูหนึ่งข้อความ
Old 14 มกราคม 2006, 06:52
warut warut ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไร้สภาพ

warut is on a distinguished road
Smile

สรุปอีกทีนะครับ

สำหรับคุณ poppoteorem ก็ขอบคุณครับที่กลับมาแก้คำตอบให้ถูกต้อง ผมจะคืนคะแนนทั้งหมดให้ไป เป็นอันว่าข้อนี้คุณ poppoteorem ก็ได้ไป 5 คะแนนครับ แม้ว่าคุณ poppoteorem จะยังไม่ได้แก้ตรงเครื่องหมายยกกำลังสอง (แต่ผมแก้ให้แล้วล่ะ) เพราะผมมานั่งตรองดูแล้วว่ามันจุกจิกเกินไปจริงๆอย่างที่คุณ nongtum ทักท้วงมา แต่ใจจริงของผมไม่มีอะไรหรอกคือแค่อยากกระตุ้นให้คนใช้ UBB code หรือ LaTeX กันให้เป็นมากขึ้นเท่านั้นเอง และคนที่พอจะใช้เป็นอยู่แล้วใช้ให้ถูกต้องมากยิ่งขึ้น (หลายคนคงไม่ทราบหรอกว่าตัวเองโชคดีแค่ไหนที่มีที่นี่ให้ได้ฝึกใช้ LaTeX กันก่อน) จริงๆผมน่ะเข้าไปแก้ข้อความให้ได้อยู่แล้ว แต่คุณ gon สั่งไว้ว่าถ้าไม่จำเป็นก็ไม่ควรเข้าไปแก้ข้อความของคนอื่น แต่ในกรณีการแข่งขันนี้คงต้องขอยกเว้นสักครั้ง

สำหรับคุณ M@gpie ก็รับไป 5 คะแนนเช่นกันครับ เป็นอันว่าสมาชิกคนไหน (รวมทั้งคุณ nongtum ก็ขอเชิญด้วยนะครับ) อยากเล่นก็เล่นได้เต็มที่เลย (ยกเว้น 3 คนคือคุณ gon คุณ TOP และผม อย่างที่เคยบอกไว้) ที่ผมต้องย้ำจุดนี้เพราะคิดว่าข้อต่อไป (ข้อ 6) จะให้เป็นเกมเล่นง่ายๆอันนึงที่ทุกคนมีสิทธิ์เล่น แต่จะมีผู้ชนะคนเดียว ซึ่งเกมนี้ผมคงต้องเหนื่อยหน่อย คงต้องรอกันไปอีกซักพักนึงถึงจะเริ่มครับ
อ้างอิง:
ข้อความเดิมของคุณ poppoteorem:
เฮ้อกว่าจะพิมพ์เสร็จนานมาก.......
เห็นมั้ยครับนี่ขนาดพิมพ์สั้นๆง่ายๆนะ ลองคิดดูสิว่าข้อความยาวๆสมการยุ่งๆที่ผมหรือคนอื่นๆพิมพ์ตอบนั้นมันลำบากแค่ไหน ไม่มีอะไรครับ...ขอความเห็นใจเฉยๆ

14 มกราคม 2006 06:57 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ warut
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้