ดูหนึ่งข้อความ
Old 14 มีนาคม 2016, 19:34
หัวหมาหางสิงโต's Avatar
หัวหมาหางสิงโต หัวหมาหางสิงโต ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

หัวหมาหางสิงโต is on a distinguished road
Default โจทย์เรขาคณิต สพฐ. ครับ

วันนนี้สอบ สพฐ. รอบ 2 ม.ต้นครับ
เจออัตนัยข้อนี้แล้วเงิบเลยครับ
สอบเสร็จไปถามเพื่อนที่อยู่กิฟเลขว่าทำไง เค้าก็ทำไม่ได้เหมือนกัน ( เราก็อยู่กิฟเลขนี่หว่า 555 )
เลยขอให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ช่วยเฉลยหน่อยนะครับ
ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

ปอลิง มุมในรูปมีหน่วยเป็นองศานะครับ และรูปไม่ได้สัดส่วนนะคร้าบ
รูปภาพที่แนบมาด้วย

ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้