ดูหนึ่งข้อความ
Old 02 เมษายน 2014, 21:17
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road
Cool

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ #เกาลัด# View Post
ขอบคุณครับ คุณ gon ดีใจจังเลย ปีนี้ผมได้เข้าค่ายด้วยครับ ตอนสสวท.ผมพลาดไปเลยไม่ได้เหรียญครับ ทำไมปีนี้เหรียญทองเยอะจังครับ ที่ไม่ได้เข้าค่าย แสดงว่าคะแนนไม่ถึงเกณฑ์ใช่มั้ยครับ คุณ gon พอจะทราบมั้ยครับว่า คนที่ได้เข้าค่ายคะแนนเท่าไหร่กันบ้างครับ เพราะตอนสอบผมก็ทำได้ไม่ค่อยมากครับ ขอบคุณครับ
ยินดีด้วยครับ

ถามว่าทำไมปีนี้เหรียญทองเยอะ สันนิษฐานได้สองอย่างครับ.

1. รุ่นนี้แรงมาก โอกาสที่จะเป็นตัวแทน ก็จะยากตามไปด้วยครับ

2. ข้อสอบง่าย (หรือเปล่า) อันนี้ผมไม่แน่ใจ เนื่องจากยังไม่เห็นตัวข้อสอบเต็มฉบับ เรื่องคะแนนผมไม่รู้ครับ

จากที่ถามคนที่ได้เข้าค่ายปีนี้ 4 คน ทุกคนจะบอกว่าทำได้ทันหมด แต่ออกมาจากห้องสอบ อาจจะมีผิดสักข้อนึงหรือสองข้อ และ4 คน ที่ผมถามนี้ก็ได้เหรียญทอง สสวท. 3 เหรียญกับเหรียญเงิน 1 เหรียญ ผลสอบสมาคมก็ลำดับเดียวกันหรือใกล้กันมากอีก เรียกว่าฝีมือใกล้เคียงกัน ดังนั้นคะแนน สพฐ. ปีนี้คงเข้าเกณฑ์เยอะมากแบบสูสี แต่ว่าทาง สพฐ. รับได้จำกัดครับ ซึ่งปีนี้ตั้ง 120 คน มากกว่าปีที่แล้วประมาณ 109-110 คน แสดงว่าคะแนนคงจะติดกันมากครับ.

มีเวลาประมาณ 1 เดือนต้องรีบฟิตเต็มที่ครับ ต้องคิดว่าต้องเป็นตัวแทนเท่านั้น อีกอย่างในค่ายจะไม่ค่อยความรู้อะไรเท่าไรครับ (นักเรียนที่เข้าค่ายบอกเองครับ) ควรจะรีบทำโจทย์ emic, pmwc, imso ทุกวันต่อเนื่องครับ.
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้