ดูหนึ่งข้อความ
Old 25 มิถุนายน 2007, 21:32
คณิตศาสตร์ คณิตศาสตร์ ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

คณิตศาสตร์ is an unknown quantity at this point

หา ตั้ง 3 ทุ่ม พวกคุณนอนกันเร็วขนาดนั้นเลยเหรอ เมื่อก่อนผมอ่านจนหนักมากถึงเที่ยงคืนเลย ตามัวไปหมดเลย คือผมมีการสะเพร่าบ่อยๆ และอยากสอบให้ได้เลยเครียดหนัก ไม่ดูหนังสือ ถ้าดูเฉลยก็จะดูตอนทำเสร็จแล้วก็มาว่า อ๋อ เรานี่มันบ้าจริงๆ โจทย์แค่นี้สะเพร่าได้ไง
วันนี้ผมไม่น่าทำผิดเลย สะเพร่าและประมาทไม่งั้นได้เต็มแล้ว
17 เต็ม 20 เรื่องอัตราส่วนและร้อยละที่โรงเรียน
ผมว่ามันยังไม่ดีพอถ้าสอบจริงๆต้องได้เต็ม ดันมาสะเพร่า2ข้อ อีกข้อหนึ่งไม่รู้ว่าทำไมครูไม่ให้เต็มคำตอบก็ถูก สงสัยไม่เรียบร้อยมั่ง

อยากทราบว่าทำยังไงถึงคิดให้ดี คิดออก ไม่สะเพร่า
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้