ดูหนึ่งข้อความ
Old 30 มิถุนายน 2007, 22:54
Art_ninja's Avatar
Art_ninja Art_ninja ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

Art_ninja is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ คณิตศาสตร์ View Post
หา ตั้ง 3 ทุ่ม พวกคุณนอนกันเร็วขนาดนั้นเลยเหรอ เมื่อก่อนผมอ่านจนหนักมากถึงเที่ยงคืนเลย ตามัวไปหมดเลย คือผมมีการสะเพร่าบ่อยๆ และอยากสอบให้ได้เลยเครียดหนัก ไม่ดูหนังสือ ถ้าดูเฉลยก็จะดูตอนทำเสร็จแล้วก็มาว่า อ๋อ เรานี่มันบ้าจริงๆ โจทย์แค่นี้สะเพร่าได้ไง
วันนี้ผมไม่น่าทำผิดเลย สะเพร่าและประมาทไม่งั้นได้เต็มแล้ว
17 เต็ม 20 เรื่องอัตราส่วนและร้อยละที่โรงเรียน
ผมว่ามันยังไม่ดีพอถ้าสอบจริงๆต้องได้เต็ม ดันมาสะเพร่า2ข้อ อีกข้อหนึ่งไม่รู้ว่าทำไมครูไม่ให้เต็มคำตอบก็ถูก สงสัยไม่เรียบร้อยมั่ง

อยากทราบว่าทำยังไงถึงคิดให้ดี คิดออก ไม่สะเพร่า
ไปเข้าค่าย สอวน. ดีกว่านะครับ เพราะว่าเวลาทำอะไร ควรทำให้ละเอียดมากนะครับ ไม่ควรขี้เกียจเขียน หรือลัดขั้นตอนเร็วเกินไป และควรนอนประมาณ 3 ทุ่มครับ (ผมก็นอน 3 ทุ่ม ยกเว้นวันที่ post นี้เเหละครับ ) สุดท้ายก็ควรเขียนให้ตัวอักษรใหญ่่และเรียบร้อยด้วยนะคับ นอนน้อยเกินไปก็ไม่ดีต่อสุขภาพนะครับ (เด๋วไม่โต )