หัวข้อ: Algebra Marathon
ดูหนึ่งข้อความ
Old 09 ตุลาคม 2006, 01:11
nooonuii nooonuii ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nooonuii is on a distinguished road
อ้างอิง:
ข้อความเดิมของคุณ nongtum:
ปล. กระทู้นี้เรานับเฉพาะ elementary school, linear (และ Abstract) Algebra ใช่ไหมครับ จะได้ตั้งคำถามกันไม่หลุดกรอบกันเกินไป และเห็นด้วยหรือไม่หากจะตั้งกระทู้มาราธอนสำหรับ higher mathematics โดยเฉพาะสำหรับคำถามที่ใช้ความรู้เกินระดับมัธยม

จริงๆแล้วผมตั้งใจจะให้ขอบเขตไปไกลถึง Abstract Algebra ครับ แต่ว่าในนี้มีเพียงไม่กี่คนเท่านั้นที่พอจะเล่นเนื้อหาระดับนี้ได้ ถ้าคุณ nongtum สนใจจะเล่นด้วยผมก็ไม่เกี่ยงอยู่แล้วครับ