ดูหนึ่งข้อความ
Old 24 มีนาคม 2009, 22:23
หมอผีไฮเปอร์ หมอผีไฮเปอร์ ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

หมอผีไฮเปอร์ is on a distinguished road

คำถามถอดรหัสอ่ะนะ
เราว่า
มันคือ 2104
2 คือ หงส์ เคยเห็นเด็กอนุบาลมั้ย ครูจะให้เขียนเลข 2 เป็นคอเป็ด หรือคอหงส์
1 คือ เสา เสาเป็นแท่งตรงเหมือนเลข 1 ไง
0 คือ ไข่ ไข่ กลมเป็นเลข 0
4 คือ เรือใบ เอามาจากเด็กอนุบาลอีกแหละ คุณครูมักจะให้วาดรูปตามจินตนาการ โดยใช้ตัวเลขไง

พอดีเราสอนการบ้านน้องบ่อย น่าจะใช่นะ
แต่คำว่า สร้างภาพ เราว่า มันน่าจะหมายถึง ให้เอาคำใบ้ 4 ตัวหน้า สร้างรหัสอ่ะ
ใช้ได้ไม่ได้มาบอกด้วยนะจ๊ะ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้