ดูหนึ่งข้อความ
Old 27 เมษายน 2012, 23:29
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road
Icon18 จบ ม.6 รุ่นนี้มีใครไปเรียนต่อทางด้านคณิตศาสตร์บ้างหรือเปล่าครับ.

ผมทำเว็บไซต์ MCT มาก็หลายปีแล้ว แต่ละปีก็พยายามชักชวน (หรือหลอกล่อ )

ให้น้อง ๆ ที่รู้ตัวว่าชอบคณิตศาสตร์มาก ได้เลือกที่จะเรียนโดยตรง

คณะวิทยาศาสตร์ เอกคณิตศาสตร์ เป็นคณะที่ตอนสมัยผมเรียนมัธยมนั้นเมินและไม่คิดที่จะมองเลย

มารู้ตัวว่าชอบเลขจริง ๆ ก็ตอนเรียนวิศวะปี 3 ตอนปลายแล้ว

อยากรู้ว่าปีนี้มีน้องคนไหนที่ได้เลือกไปเรียนทางคณิตศาสตร์โดยตรงบ้างไหมครับ.
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้